ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

รับสมัครผู้ที่สนใจช่วยงานในตำแหน่ง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 91 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

areenaraoogh

areenaraoogh

Viscount

• 900 โพสต์

1.Username / areenaraoogh
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน ตำแหน่งModerator 

3.E-mail / areenaraoogh@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำ / เปนคนที่ใช้เวลากับคอมและอินเตอร์เน็ตเป็นส่วนใหญ เนื่อกจากอยากทำงานเกี่ยวกับคอมให้มากกว่าที่เล่นไปวันๆๆ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ / 5-6 วันต่อสัปดาห์

Assist

Assist

Common

• Staffs
  • 9 โพสต์

ผมชื่อเล่น จ๊อบ
User name :  numthedog
อยากเป็น Staff ครับ
Email ของผม = https://www.facebook.../?q=#/job.bking

ขอสมัคร ในตำแหน่ง 1.Staff 
เหตุผม ผมนั้นทำงานรับจ้างพวกทำเว็บในโรงดรียนมาเยอะ และดูแลเกี่ยวกับระบบคอมพิวเตอร์ห้องคอม ผมรู้สึกว่าขนาดโรงเรียนเดียวคนยังไม่รุจักอะไรหลายอย่าง ทั้งครูหลายคนยังต้องถามนักเรียน

ผมจึงมีความคิดที่จะทำเว็บรวมทุกอย่าง แต่มันก็ไม่ไหวสำหรับผมเพราะทำเว็บไปแต่ไม่มีเครื่องเซิฟเวอร์ ทำให้เข้าได้เฉพาะตอนผมเปิด ผมนั้นอยากให้ทุกคนได้เรียนรู้ด้วยตนเองแบบผมที่ไม่มีใครสอนเลยเรียนจากเน็ตจนเก่งได้

#ผมอยากให้คนได้เรียนรู้# ผมอยากเป็นคนแนะนำเหมือนคนที่ผมเคยเรียนรู้ในเว็บ ผมจึงมาขอสมัคร ในตำแหน่ง Staff  ที่หาข่าวสาร เกี่ยวกับ Games,software,hardware มาแนะนำมาสอนให้คนรู้จักเพราะผมรักในการระบบเทคโนโลยี

ผมนั้นได้แต่แคสเกมส์และรีวิวอะไรต่างๆในวันในยูทูปแต่คนยังไม่ค่อยรู้จักผมเท่าไหร่ ผมเห็นเว็บนี้ที่ดังมากและเพื่อนผมและเด็กวัยรุ่นที่มาชมเว็บนี้สอบถามจากเว็บนี้ ผมจึงอยากช่วยอีกแรงคับ เพราะผมอยากให้คำตอบแก่ทุกคน

ปัจจุบันทำงานซ่อมคอม

ผมใช้งานอินเทอร์เน็ตทุกวัน ผมถนัดด้านออกแบบที่สุด ว่างทุกวันถึงผมอายุไม่ถึง 18 ก็ตาม แต่ผมมั่นใจในหัวใจที่รักเรื่องนี้ของผมครับ

ปล.เชื่อว่าทุกคนมีไอดอลของตัวเอง 

ASS Tv Gamer

Death Stra

Death Stra

Common

• 1 โพสต์

1.Username -  Death Stra
2.ต้องการทำตำแหน่ง - Staff
3.E-mail - peterpan.peterpan1234@gmail.com
4. เหตุผลหรอ เพราะชอบ อยากเเนะนำในสิ่งที่ตัวเองมีไงละ
5.ทุกวัน วันละ 1-2 ชั่วโมง 

FateZ

FateZ

Common

• 1 โพสต์
1.Username : FateZ

2.ต้องการทำตำแหน่ง : ทีมงานแปลซับ แปลมังงะ

3.E-mail : Kanyapoom21@gmail.com

4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : อยากที่จะฝึกภาษาของตนเองให้มากขึ้น ได้อ่านมังงะใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา อ่านมังงะด้วยความเข้าใจไม่ใช่อ่านผ่านๆแบบพอรู้เรื่อง เพราะตอนแปล ต้องเข้าใจอย่างแท้จริงแปลให้เข้าใจได้คนที่อ่านจะได้รู้เรื่องจริงๆ

5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : เข้าทุกวันค่ะ คอยเช็คและหามังงะใหม่ๆอ่านเสมอ

hinori

hinori

Common

• Translators
  • 9 โพสต์

1.Username : hinori
2.ต้องการทำตำแหน่ง : แปลมังงะ
3.E-mail : parichart_20.por@hotmail.com
4. เหตุผล : เพราะชอบอ่านมังงะมาก อยากแปลมังงะเรื่องที่ทุกคนยังไม่เคยอ่านให้ลองอ่านดูแล้วก็ได้ฝึกทักษะการใช้ภาษาไทยของแต่ละตัวละครด้วยค่ะ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหน : เข้า4-5วันต่อสัปดาห์ค่ะ (อีก1-2วันที่ไม่ได้เข้าเนื่องจากมีการบ้านเยอะ เน็ตเสีย หรือไม่ก็ช่วงสอบค่ะ)

แก้ไขโดย hinori 12 กรกฎาคม 2015 - 01:51 PM

kikku_ff

kikku_ff

Common

• Translators
  • 1 โพสต์

สวัสดีค่ะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะคะ

1. kikku_ff
2. แปลมังงะYaoi 
3.E-mail kikku.ff@gmail.com
4. อ่านมังงะYaoi ภาษาญี่ปุ่นอยู่แล้วมีงานที่ชื่นชอบมากมาย ถ้าสามารถเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยแปลงานได้ก็ยินดีค่ะ

5. คงเข้ามาได้ทุกวันวันละครั้ง2ครั้ง

amiizz

amiizz

Common

• 2 โพสต์

1.Username : amiizz
2.ต้องการทำตำแหน่ง : แปลมังงะ
3.E-mail : amy.zaa.amiizz@hotmail.co.th
4. เหตุผล : ปกติก็แปลมังงะทั่วไปอยู่แล้วค่ะไปดูผลงานที่เพจamlamegineก้ได้ค่ะตอนนี้อยากลองแปลแนวYaoiบ้างค่ะ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหน :ว่างเวลาไหนก็เข้าค่ะ(2ครั้ง/1วัน)

train

train

Common

• 14 โพสต์

1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ : train ค่ะ
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน : แปลมังงะ ค่ะ
3.E-mailของท่าน :จำไม่ได้ค่ะ (เพิ่งสร้างเมลล์) จดไว้ในคอม ถ้าจำเป็นจริงๆ จะกลับมาบอกนะคะ
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : ชอบอ่านมังงะมากค่ะ มีความสุขที่ได้อ่าน เลยอยากเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนอ่านมีความสุขกับการแปลของเรา
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : เข้าอย่างน้อยวันละ 1 ครั้งค่ะ แตแต่ช่วงนี้มีสอบกลางภาค เลยอาจจะหายไปสักอาทิตย์หนึ่ง

แก้ไขโดย train 18 มีนาคม 2016 - 09:38 PM

wiriya

wiriya

Common

• 3 โพสต์

อยากลองทำแต่ไม่ค่อยมั่นใจสกิลเท่าไหร่อ่ะ

Dental Chiang Mai

Hana230

Hana230

Common

• 4 โพสต์

1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ : Hana230
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน : นักแปล
3.E-mailของท่าน : jutaphorn230@gmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ: อยากฝึกการใช้ภาษา
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ก็จะเข้าตลอดเลย 

nano999

nano999

Common

• 2 โพสต์
1.Usernameที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้: nano999
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน : นักแปลมังงะทั่วไป
3.Emailของท่าน: nanny-mo1kanyani123hamham@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : เพราะเป็นคนชอบanimeมากๆ ชอบอ่านมังงะ อยากพัฒนาภาษาอังกฤษตัวเองให้ดีขึ้นเรื่อยๆ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็เข้าทุกวันคะ วันละหลายชั่วโมง ช่วงนี้อยู่ในระหว่างจบม.6รอมหาลัยเปิดคะ จะว่างมาก ว่างทั้งวันเลยคะ
แต่ถ้ามหาลัยเปิดแล้วอาจจะเข้าเว็บบอร์ดน้อยลง แต่จะพยายามหาเวลาว่างมาเข้าเว็บบอร์ดคะ

aisudesuka

aisudesuka

Common

• 9 โพสต์
Username : aisudesuka
ต้องการทำตำแหน่งไหน : แปลมังงะ ยาโอย
E-mail : aisudesuka@gmail.com
เหตุผลที่อยากทำ : เพราะอยากเก็บประสบการณ์ในด้านการแปลการ์ตูนจากภาษาอังกฤษเป็นไทย เพื่อให้ผู้คนได้อ่านกันแบบเข้าใจความหมายของเรื่องนั้นๆ ได้นอนฟินจิกหมอนกันเยอะๆ
เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : ไม่ค่อยบ่อยนักเพราะปกติจะสิงอยู่ในเฟส แต่อันที่จริงอันนี้เพิ่งสมัครใหม่เพราะอันเก่าลืมรหัส เราไปล้างเครื่องมา TOT

แก้ไขโดย aisudesuka 16 มีนาคม 2017 - 01:23 AM