ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

รับสมัครผู้ที่สนใจช่วยงานในตำแหน่ง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 91 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

Minami

Minami

Viscount

• Administrators
  • 4,228 โพสต์

ขอให้ทีมงานทุกคนเข้าไปอ่านข่าวสารต่างๆที่ฟอรั่มทีมงาน

อย่างสม่ำเสมอด้วยค่ะ และขอให้มีความรับผิดชอบต่อหน้าที่ของตัวเองด้วยค่ะ :wink:

****การรับคนเข้าทำงาน จะพิจารณาตามดุลพินิจของAdmin ว่าเหมาะสมหรือไม่ **** :mellow:

ทีมงานทุกคนควรทำตัวเป็นแบบอย่างที่ดีปฏิบัติตามหน้าที่ และทำตามกฎของบอร์ดอย่างเคร่งครัดด้วยนะคะ

+++ถ้าไม่ปฏิบัติตามหน้าที่ก็มีสิทธิ์โดนปลดออกจากตำแหน่งได้นะคะ+++

------------------------------------------

ตำแหน่งที่รับสมัครค่ะ

1.Staff

- หน้าที่ คือ หาเรื่องราวต่างๆมาโพสลงในบอร์ด หรืออัพโหลดไฟล์ต่างๆ มาลงในบอร์ด แบ่งออกเป็นกลุ่มดังนี้ (เลือกทำหัวข้อเดียวก็ได้นะคะ)
1.1 หาข่าวสารพวกAnime and Manga and Dojin
1.2 หาข่าวสาร เกี่ยวกับ Games (พวก Review Preview ของเกม หรืออื่นๆ)
1.3 หาข้อมูลมาลงประจำ ห้อง General Talk
1.4 แนะนำAnime ที่น่าสนใจ
1.5 อัพโหลดAnimeของค่ายต่างๆ
1.6 อัพโหลดเพลงการ์ตูน เพลงไทย หรือ เพลงต่างประเทศ
1.7 อัพโหลด Computer Software
1.8 อัพโหลดเกมส์
- คุณสมบัติ
*** รู้จักค้นคว้า และ update กระทู้ที่ตัวเองดูแลอย่างสม่ำเสมอ ***
*** สำหรับคนที่Upload ขอคนที่มีความตั้งใจอยากช่วยจริงๆในการอัพไฟล์ แจกไฟล์ นะคะ โดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆ***
อย่างแรกที่ต้องมีก็ พวกไอดีเว็บฝากไฟล์ต่างๆ ก็ไปสมัครได้เลย
ไม่ก็สมัครของ www.mediafire.com ,www.4shared.com ,www.saveufile.com ,
www.novaup.com ,www.upfile.in.th ,www.nukeuploads.com/

2.Moderators หรือ Anime Moderators // Anime Moderatorsจะดูแลส่วนของAnimeเท่านั้น ส่วน Moderators จะดูแลส่วนอื่นที่ไม่ใช่Anime

- หน้าที่ คือ ตักเตือนสมาชิกที่กระทำผิดต่อกฎของบอร์ด และลบกระทู้หรือข้อความที่ไม่เหมาะสม หรือผิดกฎ
- คุณสมบัติ
1.สามารถตอบหรือแก้ใขปัญหาของชาวสมาชิกนั้นๆได้
2.แบนโพส ลบโพส PM เป็น ถ้าทำไม่เป็นสามารถถามได้ค่ะ
2.มีคุณธรรมและเชื่อมั่นในตอนเอง สามารถตัดสินใจได้อย่างเด็ดขาด และมีความยุติธรรมต่อทุกคน
3.มีเวลาให้กับเว็บบอร์ด 4-5วัน/อาทิตย์ วันละประมาณ 2-4 ชั่วโมง รู้จักค้นคว้า และ update กระทู้ที่ตัวเองดูแลอย่างสม่ำเสมอ
4.สามารถยกสิทธิประโยชน์ที่คุณโพสต์หรือกระทำให้เป็นของ สมาชิกโดยส่วนใหญ่ ได้(เช่น การปิดข้อความบางอย่างไว้สำหรับสมาชิกอ่านหรือเห็นเท่านั้น)
5.สามารตักเตือนสมาชิกที่กระทำผิดต่อระเบียบของบอร์ด และลบกระทู้หรือข้อความที่ขัดต่อระเบียบด้วยตัวคุณเองโดยคุณต้องพิจารณาเอง ว่าควรหรือไม่
*** ขอบอกไว้ก่อนว่า ถ้าไม่ปฏิบัติตามหน้าที่ก็มีสิทธิ์โดนปลดออกจากตำแหน่งได้นะคะ ***

3. ทีมงานด้านแปลซับ แปลมังงะ
- หน้าที่ คือ แปลอนิเมะ หรือมังงะที่ได้รับ หรือที่ตัวเองสนใจ
- คุณสมบัติ
1. มีความรู้ทักษะด้านภาษาต่างๆ เช่นอังกฤษ ญี่ปุ่น เป็นต้น
2. มีความรู้ด้านเทคนิคการทำซับหรือแปลมังงะ

วิธีการสมัคร
โดยทำการส่ง PM หรือโพสต์ไว้หน้านี้เลย แล้วกรอกข้อมูลตามด้านล่างนี้
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน (กรณีตำแหน่งModerator ให้บอกมาด้วยว่าจะเป็นModerator หรือ Amime Moderator)
3.E-mailของท่าน
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์

ทุกๆคนช่วยกันโปรโมทเว็บบอร์ดกันด้วยนะค่ะ

-----------------------------------------------------

*****ข้อตกลงข้างต้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้านะคะ*****

+++ถ้าไม่ปฏิบัติตามหน้าที่ก็มีสิทธิ์โดนปลดออกจากตำแหน่งได้นะคะ+++

ลิ้งไฟล์ไหนที่เสีย หรือมีปัญหาอะไร สงสัยตรงไหน สามารถแจ้งปัญหานั้นมาได้ที่ ฟอรั่ม แจ้งปัญหาในการใช้งาน ค่ะเพราะ จะทำให้ตรวจสอบ และสามารถแก้ปัญหาได้เร็วขึ้นค่ะ ^_^
* How To...การใส่รูปประจำตัว
** How To... การเปลี่ยนBGหน้าเว็บ และหน้าProfile ของตัวเอง มาตกแต่งตามสไตล์ตัวเองกันเถอะ^^
*** How To...การค้นกากระทู้ในบอร์ด

.

`『Pl2ofessol2ST』_✟™

`『Pl2ofessol2ST』_✟™

Colonel

• 286 โพสต์
Username : stamp10600
Moderator : Software ข่าวสารเกม General Talk
Email : pattharapol_1993@hotmail.com
Reason : รักการแบ่งปันแล้วสามารถจะตักเตือนหรือดูแลสมาชิกทั่วไป ได้ ผมชอบงานตรงนี้มากๆ คับ
ONLINE : วันล่ะ 17-20 ชั่วโมง

-๑Nightmare๑-

-๑Nightmare๑-

Major

• 175 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ 1st PearlzY
2.ต้องการทำตำแหน่งไหนกลุ่มไหนในบอร์ด Staff ค่ะ
3.E-mailของท่าน pearl-02835@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ อยากอพ/แบ่งปัน/ช่วยบอร์ดค่ะ^w^
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ เกือบทุกวันถ้าไม่ติดเรียน/งาน/สายเน็ตหายค่ะ
ฝากด้วยนะคะขอบคุณค่ะ >w<~!

แก้ไขโดย 1st_PearlzY 16 มกราคม 2011 - 10:07 PM

ภาพที่โพสต์

VerMouth

VerMouth

Baron

• 849 โพสต์
1.Username : GodKnows
2.ต้องการทำตำแหน่ง : Amime Moderator
3.E-mail : kiss_x.sis@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : ผมชอบการ์ตูน ทั้งเพลง โดจิน<(อันนี้ประจำ) โดจินชิ
5.ทุกวันครับ ยกเว้นเน็ทไม่ดี

ก็คนมันชอบอ่ะ โฮะๆๆๆ
ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์

อ่าน Animelover News รายสัปดาห์ คลิกที่รูปเลย

ภาพที่โพสต์

Poison~

Poison~

Commander

• 490 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ SunshinE
2.ต้องการทำตำแหน่งไหนกลุ่มไหนในบอร์ด Staff
3.E-mail knight1827@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ ชอบอัพการ์ตูนกับโดจิน จะพยายามอัพทุกตอนที่อัพเดท
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ เวลาว่างหลังจากเลิกเรียน วันหยุดเล่นทั้งวัน เพราะไม่มีไรทำ

Tsuna-kun @ดาวอังคาร

Tsuna-kun @ดาวอังคาร

Colonel

• 293 โพสต์
1.Username - Tsuna-kun @ดาวอังคาร
2.ต้องการทำตำแหน่ง - staff
3.E-mailของท่าน - sv_09758@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ - อยากแบ่งปันสิ่งต่างๆ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ - เกือบทุกวัน อาจติดงาน ถ้าเข้าน้อยก็2-4ครั้ง
แล้วแต่จะกรุณาค่ะ
ภาพที่โพสต์
หากเรารักใครสักคน จงบอกเขาไปให้หมดหัวใจ อย่าให้ถึงเวลาที่เราไม่มีโอกาสจะบอกรัก

l2ainl3ow

l2ainl3ow

Colonel

• 234 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ l2ainl3ovv
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน Staff
3.E-mail l2ainl3ovv@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ ชอบอัพภาพการ์ตูน
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ เวลาว่างหลังจากทำการบ้านเสร็จ 5 วันต่อสัปดาห์
ภาพที่โพสต์

Holmes

Holmes

Baron

• 850 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ : Holmes
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน (กรณีตำแหน่งModerator ให้บอกมาด้วยว่าจะเป็นModerator หรือ Amime Moderator) : Staff General Talk ค่ะ
3.E-mailของท่าน : sherlockholmes1997@hotmail.co.th
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : ชอบหาข้อมูลมาลงค่ะ ^^ จะพยายามอัพบ่อยๆ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : ขณะนี้เปิดเทอม จะมาปรากฏให้เห็นในเวลา 19-21 นาฬิกาเจ้าค่ะ TwT

แก้ไขโดย Holmes 19 พฤษภาคม 2011 - 09:36 PM

ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์

Koizumi Yumi

Koizumi Yumi

Major

• 150 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ : กระเป๋าโดเรมอน
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน : Staff
3.E-mailของท่าน : Kinomoto_sayuri@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : เพราะส้มชอบโหลดเพลง เกมส์ การ์ตูน/แบ่งไฟล์/อัพนิยาย และ ฟิค ค่ะ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : ถ้าไม่มีการบ้านหรือติดภารกิจอะไรก็จะเข้าอย่างน้อยวันล่ะ 2 ชั่วโมงค่ะ

ภาพที่โพสต์

WaCh~ii❤

WaCh~ii❤

Colonel

• 241 โพสต์
1.Username : WaCh~ii❤ (ชื่อเล่น แบงค์)
2.ต้องการทำตำแหน่ง : Amime Moderator
3.E-mail : Lusaiil@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : ผมชอบการ์ตูน วาดรูป แฟนอาร์ท และอนิเมะ
5.ออนทุกวัน คั๊บ ยกเว้น วันที่ติดธุระจิงๆ

KimJiSeok

KimJiSeok

Major

• 198 โพสต์
วิธีการสมัคร
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ KimJiSeok
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน : Moderator ธรรมดาพอครับ
3.E-mailของท่าน พี่มีแล้ว ไม่อยากแจกจ่ายมาก TT
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ อยากช่วยงานครับ ^^
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ เข้าทุกครั้งที่เล่นคอม แต่ถ้าช่วงใกล้สอบ หรือโดนพ่องดเล่น ก็จะหายวับไป TT

แก้ไขโดย KimJiSeok 04 มกราคม 2011 - 05:16 PM

KuroLegacy

KuroLegacy

Common

• 1 โพสต์
1.Username : KuroLegacy
2.ต้องการทำตำแหน่ง : Amime staff ดีกว่า
3.E-mail : estrellas_tery@hotmail.co.th
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : มีกาตูนในครอบครอง หลายเรื่องเลย อยากให้ทุกคนได้ดูกัน
5.จะพยายามออนให้บ่อยที่สุด และจะหากาตูน มาลงให้เรื่อยๆคับ

แก้ไขโดย KuroLegacy 06 มกราคม 2011 - 08:29 PM

ภาพที่โพสต์

moriryu

moriryu

Sergeant

• Staffs
  • 79 โพสต์
1.Username : moriryu

2.ต้องการทำตำแหน่ง : staff ค่ะ

3.E-mail : michelle_riiryu@hotmail.com

4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : ปกติก็ชอบสรรหาการ์ตูนมาดู โหลดเพลง ฟังเพลง เสพการ์ตูนต่างข่าว ก็เลยอยากเอามาแบ่งปัน แชร์ๆกัน อีกอย่างก็อยากอัพไว้ เพื่อว่าวันไหนที่เราล้างคอม แล้วอยากจะดูเรื่องนี้อีก จะได้หาโหลดได้ง่ายๆ เพราะอัพเองเลย

5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : แทบทุกวันได้ค่ะ ถ้ากลับบ้านก็จะเข้าทุกวัน แต่ถ้าวันไหนกลับดึกหรือไม่ได้กลับก็จะไม่ได้เข้า
ภาพที่โพสต์

﹏★❤M●M●Ka❤★﹏

﹏★❤M●M●Ka❤★﹏

Soldier

• 42 โพสต์
1.username: coffeecandykiki
2.ต้องการเข้าตำแหน่งไหน: Amime Modertor
3.E-mail: crazy-moon_nihgt@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากเข้าตำแหน่งนั้น: เราชอบอนิเมะมากๆค่ะ เลยอยากทำอ่ะค่ะ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์: ถ้าไม่ติดเรียนอ่าค่ะเข้าได้ประมาณ 4-6 ชั่วโมง ทุกวันอ่าค่า :)

ยอดมนุษย์ตาไฟ

ยอดมนุษย์ตาไฟ

Commander

• 444 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ sawasdee2540
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน staff
3.E-mailของท่าน myskys_2939@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ ก็แค่เป็นคนชอบหาข่าวสารการ์ตูน^^
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ น่าจะเกือบทุกวัน แล้วก็ทุกครั้งที่แตะคอม
ภาพที่โพสต์

นกเขาบินข้ามเขาไม่ใช่นกเราได้แต่แลมอง ตัวเมียตีปึกพั่บๆ ตัวเมียตีปีกพั่บๆ ตัวผู้ขานรับเสร็จตรู เสร็จตรู!!!

FRXN

FRXN

Sir

• 592 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ Fran
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน Anime Staff
3.E-mailของท่าน x_burner@hotmail.co.th
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ ก็แค่อยากแบ่งปันเป็นคนเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่และก็ชอบ Anime อ่ะ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ 2-4 ครั้งต่อสัปดาห์ ได้ปะ

. . . . . . . . . . . . . . . . . .
ภาพที่โพสต์
ภาพลวงตา ภาพมายาจริง ภาพจริงที่เกิดจากภาพลวงตา ภาพลวงตาที่เกิดมาจากภาพจริง
เรื่องโกหกที่ซ่อนอยู่ในความจริง ความจริงที่ซ่อนอยู่ในเรื่องโกหก นี่แหละคือ สายหมอก

ภาพที่โพสต์

FameDiary

FameDiary

General

• 319 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ :: FameDiary

2.ต้องการทำตำแหน่งไหน (กรณีตำแหน่งModerator ให้บอกมาด้วยว่าจะเป็นModerator หรือ Amime Moderator) :: Staff

3.E-mailของท่าน :: TheWriter_of_FameDiary@hotmail.com

4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ :: อืม...รู้สึกมีเรื่องมาให้ลงบ่อยๆ นะค่ะ เก็บไว้คนเดียว (เจอหนังสือดีๆ ในห้องสมุดบ่อย) แล้วมันอึดอัดอยากจะเผยเเพร่ไปบ้าง ^^

5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ :: ถ้าปกติดีก็จะประมาณ 3-5 วันต่อสัปดาห์นะค่ะ ช่วงวันเสาร์มักจะเป็นช่วงบ่าย ส่วนช่วงมกราคม-มีนาคม'54 นี้อาจจะไม่บ่อยนะค่ะ
ภาพที่โพสต์

ภาพที่โพสต์

ภาพที่โพสต์

[เฟรมทำลายเซ็นเองทั้งหมดนะคะ ห้ามคัดลอกหรือนำไปใช้โดยมิได้รับอนุญาต -[]- //คงจะมี...ฮา~ รู้สึกว่าพัฒนาฝีมือขึ้น ครั้งนี้มาเป็นแนวภาพแบบซูม <คิดว่าของสควอโล่สวยสุดนะ //มอง>]

YamR๐ll

YamR๐ll

Sergeant

• 78 โพสต์
1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ SeaLim
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน Staff
3.E-mailของท่าน SeaLim_Srisuriyachai@hotmail.co.th
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ อยากแบ่งปันเพลงหรือการ์ตูนที่ตัวเองชอบให้คนอื่นๆได้ดูกันครับ
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ 4ครั้งต่อสัปดาห์
ภาพลวงตาที่อยู่ในความจริง ความจริงที่อยู่ในภาพลวงตา ภาพลวงตาที่เกิดจากความจริง นี่แหละคือสายหมอก

ภาพที่โพสต์

เมียน้อยร้อยกระบวนท่า

เมียน้อยร้อยกระบวนท่า

Soldier

• 34 โพสต์
ผมชื่อเล่น ค๊อบ
User name : lpkopza01
อยากเป็น Staff ครับ
Email ของผม kopza1@hotmail.com
เหตุผม เพราะผมคิดว่าตัวเองมีความรู้เรื่องเกมส์พอใช้ครับ และต้องการแบ่งปันเกมส์ต่างๆให้แก่คนที่ไม่มีโอกาสได้เล่นครับ
เวลาออน ก็จะพยายามออนครับ ผมไม่ค่อยมีเวลามากครับ แต่จะพยายาม

YamaDa

YamaDa

Common

• 3 โพสต์
[b]1.Username ที่ใช้ในเว็บบอร์ดนี้ : kin1412
2.ต้องการทำตำแหน่งไหน : Moderator(Amime Moderator)
3.E-mailของท่าน : pukyaya@hotmail.com
4.เหตุผลที่อยากทำตำแหน่งนั้นๆ : ไม่อยากให้เว็บนี้เผยแผ่อะไรที่ไม่ดี
5.เข้าเว็บบอร์ดบ่อยแค่ไหนต่อสัปดาห์ : ศุกร์,เสาร์,อาทิตย์,พุธ (4วันต่ออาทิตย์ค่ะ)

แก้ไขโดย YamaDa 30 มกราคม 2011 - 03:25 PM