ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

มืออสูรล่าปีศาจ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
ไม่มีการตอบกลับในกระทู้นี้

poufoo

poufoo

Soldier

• 36 โพสต์

สวัสดีครับเพื่อนๆในบอร์ดทุกคน มืออสูรล่าปีศาจ คือการ์ตูน

ที่ได้รับความนิยมมากๆในประมาณ 20 ปีก่อนนะครับ โดยตอน

แรกผมนึกว่ามันจะเป็นการ์ตูนเด็กสบายๆ แต่ไปๆมาๆเนื้อเรื่อง

มันก็เข้มข้นใช้ได้เลยนะครับ จึงทำให้ในตอนนั้นมืออสูรล่าปีศาจ

จึงเป็นที่รู้จักในวงกว้างทีเดียว เนื้อเรื่องก็คือ นูเบคืออาจารย์ที่

สอนในโรงเรียนประถมแห่งหนึ่งที่มีมืออสูรสามารถใช้กำจัด

ปีศาจที่มาคอยทำร้ายเด็กนักเรียนในโรงเรียนได้ส่วนเรื่องราวจะ

เป็นอย่างไรก็ลองติดตามดูนะครับ

ไฮโล