ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

จอมโหดกระทะเหล็ก

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
ไม่มีการตอบกลับในกระทู้นี้

poufoo

poufoo

Soldier

• 36 โพสต์

สวัสดีครับเพื่อนๆในบอร์ดทุกคนวันนี้มาขอแนะนำ

การ์ตูนการทำอาหารที่เอารายการชื่อดังอย่างเชฟ

กระทะเหล็กมาเป็นตัวดำเนินเรื่องในการ์ตูนเรื่องนี้

นั่นเองนะครับ ในญี่ปุ่นรายการนี้ถือว่าดังมากๆจน

บ้านเรานั้นยังต้องซื้อลิขสิทธิ์มาทำในประเทศของ

เราเลย เนื้อเรื่องจะพูดถึงอากิยามะ จาง เชฟที่มีฝีมือ

ในการทำอาหารจีนระดับเทพมากๆต้องมาทำการแข่ง

ขันกับเชฟคู่แข่งต่างๆมากมายโดยจุดเด่นของเรื่องนี้

คือวาดอาหารออกมาได้ดูเหมือนจริงและน่ากินมากๆ

นะครับใครอ่านไปนี่ต้องบอกเลยว่าอยากกินตามกัน

เป็นแถว ยังไงลองไปติดตามกันดูนะครับ

jdb slot